40-2022(07-10-22)Thalupula Farm Advisory

40-2022(07-10-22)Thalupula Farm Advisory

తలుపుల మండలం లో రాగల 5 రోజుల వాతావరణ సూచన – 18 m m వర్షం కురిసే సూచనలు ఉన్నవి. గరిష్ట ఉష్ణోగ్రత -28 డిగ్రీల c ఉండగా, కనిష్ట ఉష్ణోగ్రత 18 డిగ్రీల c గా వుండే అవకాశం వుంది. గాలి గంటకి 15 కి.మి. వేగంతో నైరుతి దిశా గ వీయవచ్చు . గాలిలొ తేమ గరిష్ట 86% ఉండగా, కనిష్టంగా 75% గా ఉండే అవకాశం వుంది.
గొల్లపల్లి తండా క్లస్టర్ లోనీ ఉడుముల కుర్తి, ఓదులపల్లి మరియు కుర్లి గ్రామ పంచాయతీ లలో వరి పంటలో పచ్చ దోమ మరియు కాండం తొలిచే పురుగు అక్కడక్కడా ఉంది.దీనిని నివారణ చేయడానికి ఒక ఎకరానికి జిగురు పల్లాలు 25 నుండి 30 వరకు పెట్టాలి. తరువాత వేపనూనె ఒక ట్యాంక్ కు 30 ml చొప్పున వేసుకోవాలి. వేపనూనె నీటిలో కలవడానికి షాంపు ప్యాకెట్ కానీ ఒక కోడిగుడ్డు కానీ వేసుకొని మిక్స్ చేసుకొని స్ప్రే చేయాలి.ఈ విధంగ చేయడం వలన పురుగుల ఉదృతి నివారణ అవుతుంది. తలుపుల రైతు ఉత్పత్తి దారుల సంఘం లో పశువుల దాణా, టార్పలిన్ కవర్లు తక్కువ ధరకే FPO ఆఫీసు లో అందుబాటులో ఉన్నవి కావలసిన వారు FPO ఆఫీసు దగ్గరకు వచ్చి తీసుక కొనుగోలు చేయగలరు మరింత సమాచారం కొరకు 8500983300 ఈ నంబర్ కు కాల్ చేయండి. మరింత సమాచారం తో వచ్చే వారం కలుసు కుందాం..

About the author

Bhairava Kumar M administrator

Leave a Reply